• Tìm kiếm

  • Lĩnh vực

 

Câu hỏi:  Kinh phí đi lại

Kính thưa Sở GDDT. Tôi xin có đề xuất với Sở như sau

Tôi là một giáo viên nhà ở tại Vũng Tàu, nhưng hiện đang công tác tại một trường ở Bà Rịa. Với mức lương chúng tôi cũng chỉ đủ trang trãi cuộc sống. Mà khoảng cách giữa nhà và cơ quan thì xa. Để tạo điều  kiện cho chúng tôi yên tâm công tác tốt. Sở GDĐT có thể hỗ trợ cho những giáo viên như tôi một khoản nhỏ kinh phí đi lại có được không?

Xin chân thành cám ơn!


Trả lời:

Trước tiên Sở xin cảm ơn ý kiến đề xuất của anh/chị. Việc hỗ trợ kinh phí cho GV công tác xa nhà (từ Tp Vũng Tàu đến BR và ngược lại) phải được sự đồng ý của UBND tỉnh và đề xuất của anh/chị rất khó thực hiện, vì đâu chỉ có GV mà còn nhiều lĩnh vực khác nữa. Tuy nhiên, hàng năm viên chức sẽ được thuyên chuyển theo các VB hướng dẫn (anh/chị tìm đọc nhé)... nếu anh/chị thỏa mãn các điều kiện sẽ được xét thuyên chuyển./.