• Tìm kiếm

  • Lĩnh vực

 

Câu hỏi:  Hoc bơi

​Tôi là PH trường Tiểu học Quang Trung TP Vũng Tàu. tôi muốn hỏi có quy định nào bắt buộc HS phải học bơi trong trường không vì học phải đóng tiền. Tôi thấy rất vô lí, có nhiều PH rất xúc sau buổi họp PH ngày 7/1 vừa qua. Rất mong sớm nhận đuoc75 câu trả lời của SGD.


Trả lời:

Hiện nay, ngành GD đang tham mưu UBND tỉnh về việc dạy bơi cho học sinh trong trường học theo hình thức xã hội hóa. Đây là chủ trương tốt nhằm phát triển thể lực, tầm vóc và đặc biệt là học sinh có kỹ năng để tránh đuối nước. Hiện nay, phòng GDĐT tp VT đang rất tích cực để hiện thức hóa chủ trương trên. Tuy nhiên, tùy vào điều kiện, đặc điểm của từng địa phương mà áp dụng. Tránh hiện tượng quá tải, ép buộc ảnh hưởng đến kinh tế, sức khỏe của học sinh và gia đình phụ huynh.

Vấn đề anh/chị thắc mắc, Sở GDĐT sẽ lưu ý để chỉ đạo trong thời gian sắp đến./.