• Tìm kiếm

  • Lĩnh vực

 

Câu hỏi:  hỏi về tiền tăng thu nhập hằng năm của gv

xin phép dấu tên. tôi hiện đang là gv trường THCS Hùng Vương huyện Tân Thành - tỉnh BRVT. Tôi muốn hỏi tiền tăng thu nhập hằng năm của trường có phải được chia theo thông tư 15 của bộ tài chính được quy định là: gv chỉ được chia 10 tháng còn BGH và tổ văn phòng được chia 12 tháng không? Thông qua cuộc họp liên tịch kế toán cho tôi biết như vậy. Trong lúc đó các năm về trước trường tôi và các trường trong huyện gv cũng được chia đều 12 tháng và NVVP trường cũng chỉ làm việc 1 buổi giống như gv. Còn hệ trực 1 tuần 2-3 buổi để tuyển sinh cũng có khoản riêng là tiền tuyển sinh. Kính mong sở GDĐT có thể cho tôi biết trường làm như vậy có đúng với quy chế không? Tôi xin chân thành cảm ơn và mong nhận được phản hồi sớm nhất từ phía sở.


Trả lời:

Vấn đề chi tăng thu nhập (và nhiều nội dung khác nữa) thực hiện theo "quy chế chi tiêu nội bộ" của đơn vị. Quy chế này được thông qua Hội nghị CBVC hàng năm được phê duyệt của cấp trên. Việc xây dựng quy chế này phải dựa trên những văn bản hiện hành của các cơ quan chức năng./.