• Tìm kiếm

  • Lĩnh vực

 

Câu hỏi:  Thủ tục vào lớp 1 đối với trẻ không có hộ khẩu tại Vũng Tàu

Xin chào ! Xin cho hỏi : hai vợ chồng tôi từ Quảng Ngãi vào TP Vũng Tàu làm công nhân 2 năm nay , đang ở trọ ( ở ổn định từ khi vào Vũng Tàu đến giờ ) . Đến tháng 9/2018 này thì con tôi vào học lớp 1 . Xin hỏi với trường hợp của con tôi thì có thể xin vào học trường công được không ? Và cần có thủ tục gì ? Rất mong phản hồi !!!


Trả lời:

Trường hợp của anh/chị nhập học trường công lập bình thường, trường tiểu học nơi ở trọ của anh/chị; Về thủ tục, anh chị đến trường Tiểu học- nơi ở trọ để được hướng dẫn./.