• Tìm kiếm

  • Lĩnh vực

 

Câu hỏi:  Kết quả phúc khảo Ts 10 năm học 2018 - 2019

Xin hỏi sở giáo dục tình hình thông báo kết quả phúc khảo TS 10, ngày 4/7 thì các trường đã phải nộp lên sở vậy thì tại sao tới gần 1 tuần sau mà sở vẫn chưa thông báo kết quả ?

Hiện tại các trường THPT đã bắt đầu đăng kí khối ngành cho HS, tuy nhiên chưa có kq thì Hs làm sao biết mình sẽ học ở đâu để DK, mong sở GD nhanh chóng đưa lên kq phúc khảo.


Trả lời:

Hiện nay Sở GDĐT đang tập trung cho công tác chấm và công bố KQ Tốt nghiệp THPT QG; sau khi thực hiện xong nhiệm vụ này sẽ tiến hành phúc khảo bài thi tuyển sinh THPT và công bố kết quả. Vấn đề các nhà trường chủ động cho học sinh lớp 10 đăng ký các nguyện vọng để xếp lớp .v.v. . sẽ không ảnh hưởng đến các em học sinh đang phúc khảo. Vì nếu các em học sinh đỗ sau khi phúc khảo thì nhà trường sẽ cho các em đăng ký sau, và xếp lớp phù hợp với năng lực của các em. Cảm ơn anh/chị đã quan tâm đặt câu hỏi đến Sở./.