• Tìm kiếm

  • Lĩnh vực

 

Câu hỏi:  Thuyên chuyển

Quý sở cho tôi hỏi, tôi có một con gái đang dạy tại 1 trường cập 3 ở huyện, nay cháu có nguyện vọng xin thuyên chuyển về một trường ở Vũng Tàu vì nhà xa con nhỏ mỗi ngày sức phụ nữ phải chạy 60 km. trường bên vũng tàu đã nhận cháu nhưng khi cháu làm hồ sơ đưa thầy hiệu trưởng trường cũ ký mong thầy cho cháu cơ hội nhưng thầy không ký. Vậy cho tôi hỏi thầy làm như thế có đúng không ạ. Mong quý sở trả lời giúp tôi


Trả lời:

Theo nguyên tắc, trường nơi đến nhận thì trường nơi đi phải làm thủ tục chuyển. Anh/chị liên hệ trường nơi đi để biết rõ lý do./.