• Tìm kiếm

  • Lĩnh vực

 

Câu hỏi:  tuyển sinh lớp 6

theo tôi được biết thì học sinh thì các trường thcs không được nhận học sinh trái tuyến thế nhưng Ban giám hiệu trường THCS X, ở Tp bà rịa nhận rất nhiều học sinh trái tuyến. nhận vào dựa vào "mối quan hệ" điều này gây bức xúc cho dư luận. dề nghị quý sở nhắc nhở kiểm tra. Chân Thành cảm ơn


Trả lời:

Tuyển sinh các lớp đầu cấp do UBND các huyện, TX, Tp xây dựng phương án xét tuyển. Thông thường sẽ tuyển theo tuyến. Tuy nhiên, trong quá trình tuyển sẽ có những trường hợp trái. Những trường hợp này sẽ được HĐ xét tuyển địa phương họp xét và công khai cho mọi người được biết. Sở GDĐT trân trọng cảm ơn ý kiến góp ý của anh/chị, Sở sẽ có kiểm tra trong thời gian đến./.