• Tìm kiếm

  • Lĩnh vực

 

Câu hỏi:  việc trang bị màn tivi tại các lớp học

Tại cuộc họp phụ huynh học sinh ngày 01/09/2018. Giáo viên chủ nhiệm và hội cha mẹ học sinh gợi ý đề nghị trang bị tivi màn hình led tại các phòng học của học sinh từ lớp 10 đến lớp 12. Xin hỏi:

1. Đây có phải là chủ trương của Sở không ?

2.Trang bị ti vi có cần thiết không? vì mỗi tiết học có 45 phút thì thời gian truyền tải kiến thức từ giáo viên đến học sinh là rất ngắn.

3. Đề nghị cần có cuộc kiểm tra toàn diện các trường công lập trên địa bàn Tỉnh?


Trả lời:

Sở không có chủ trương kêu gọi phụ huynh đóng góp để mua tivi phục vụ cho nhu cầu dạy học tại các lớp; tuy nhiên mỗi lớp học nếu trang bị được 1 tivi màn hình phẳng, kích thước lớn thì quá thuận lợi cho việc dạy và học. Hiện nay có 03 trường THPT (thí điểm)  được trang bị Tivi màn hình lớn trong mỗi lớp học. Tuy nhiên kinh phí trang bị ban đầu là khá lớn, chưa nói duy trì bảo quản. /.