• Tìm kiếm

  • Lĩnh vực

 

Câu hỏi:  Phạt học sinh lớp 1

Tôi là phụ huynh có con học lớp 1 trường tiểu học Phước H, các giáo viên liên tục phạt các cháu ngậm viết chì.Xin hỏi là đứng ở góc độ quản lý của sở GD& ĐT thì xử lý như thế nào, hiện tại gia đình đang rất buồn không muốn cho con đến trường nữa


Trả lời:

Trong phương pháp GD hiện đại ngày nay, PP GD này không còn phù hợp. Sở GDĐT và các cơ quan GD địa phương thường xuyên nhắc nhở các co sở GD hạn chế không nên xử dụng các phương pháp GD kiểu như: thướt, phạt tiền, phạt thụt dầu.... Sở GDĐT cảm ơn anh/chị đã kịp thời phản ánh; Sở sẽ chuyển nội dung phản ánh của anh/chị đến Phòng GDĐT để Phòng kịp thời có giải pháp chỉ đạo phù hợp./.