• Tìm kiếm

  • Lĩnh vực

 

Câu hỏi:  Tiền khen thưởng

Vừa qua e và 1 số bạn đã đạt kết quả cao trong kì thi THPT QG 2018 , e không biết sở có khen thưởng gì chưa ạ ( cá nhân e là thủ khoa khối B và môn Hóa của tỉnh BRVT ) vì tới giờ e chưa được bất cứ cơ quan tổ chức nào khen thưởng với thành tích đạt được ạ


Trả lời:

Đối với kỳ thi THPT Quốc Gia, Sở hoặc Sở đề nghị UBND tỉnh khen thưởng cho những học sinh đạt thứ hạng cao của các trường ĐH; trường họp em là thủ khoa khối B của tỉnh là cũng đáng trân trọng. Sở sẽ rà soát lại các trường hợp học sinh đạt điểm cao của kỳ thi, nếu xứng đáng sẽ đề xuất khen thưởng. Trân trọng cảm ơn em đã gửi câu hỏi./.