• Tìm kiếm

  • Lĩnh vực

 

Câu hỏi:  Dạy thêm học thêm

Kính thưa sở giáo dục. Tôi được biết một số quý thầy cô khi dạy thêm học sinh thì phải đăng kí dạy ở trường, trung tâm hay ở nhà riêng của minh. Nhưng tại Sao giáo viên ở tại khu tập thể Hòa Long lại đem học sinh về khu nhà tập thể này dạy. Như vậy rất ồn ào và ảnh hưởng đến người khác. Mong sở xem xét lại.


Trả lời:

Việc dạy thêm học thêm theo quy định của Bộ và UBND tỉnh; Sở xin nói rõ vấn đề này: không được dạy thêm ở Tiểu học; ở THCS và THPT thì phải được cấp phép (THCS do UBND huyện, TX, Tp ủy quyền cho Phòng GDĐT cấp; THPT do UBND tỉnh ủy quyền cho Sở GDĐT cấp). Như vậy vấn đề là địa điểm dạy là khu tập thể, nhưng có được cơ quan chức năng cấp phép không. Sở GDĐT xin trả lời đến anh/chị./.