• Tìm kiếm

  • Lĩnh vực

 

Câu hỏi:  Dạy thêm tại nhà

Kính thưa sở. Tôi muốn hỏi một giáo viên có kinh nghiệm 2 năm trong nghề có thể dạy thêm được chưa. Tại sao có quy định về dạy thêm học thêm rồi, nhưng giáo viên không đăng kí cơ sở dạy thêm, nhưng vẫn đưa học sinh về nhà dạy. Lại Gây ồn ào ảnh hưởn cho những người xung quanh. Đây là việc đang xảy ra của giáo viên THCS Nguyễn Thanh Đằng tại khu tập thể Hòa Long. Kính mong sở xem xét.


Trả lời:

Theo quy định GV THCS, THPT, GDTX đang hưởng lương ngân sách thì không được đứng ra xin phép DTHT mà chỉ là thành viên tham gia DTHT ở các cơ sở được cấp phép. Nếu GV đó tự DTHT mà không có giấy phép là không đúng quy định; Sở sẽ phản ánh vấn đề này đến phòng GDĐT để xác minh và có hướng xử lý. Trân trọng cảm ơn anh/chị đã phản ánh./.