• Tìm kiếm

  • Lĩnh vực

 

Câu hỏi:  V/v không con không được vào lớp 1

Con tôi năm nay vào lớp 1, chúng tôi tạm trú tại địa chỉ trên được hơn 2 năm. tuy nhiên đến thời điểm này 10/4 con tôi vẫn không có trong danh sách học của trường THCS gần đó. Khi tôi đi hỏi thì phường và trường chỉ trả lời là không có danh sách. Tôi có đặt vấn đề với báo Tuổi Trẻ thì họ bảo họ sẽ ìm hiểu. Vậy cho tôi hỏi tôi phải liên hệ với ai để có thể cho con tôi đi học. nếu không thì con tôi sẽ không được học cấp 1


Trả lời:

Con anh/ chị năm sau (2017-2018) sẽ vào học lớp 1, không liên quan đến trường "THCS" (như trong câu hỏi), mà liên quan đến Phường và nhà Trường Tiểu học trên Phường đó. Anh/chị cần tiếp tục ra Phường để trình bày rõ hơn để Phường bổ sung danh sách.